Nếu pass lv2 thì làm gì ạ

khanhnguyen1510

Em sắp thi kỳ tháng 6 cho lv2 nhưng giờ đang chuẩn bị viết CV apply một số chỗ , cho em hỏi là nếu e pass việc gì thích hợp nhất và lương lậu ntn ạ

scrlichtc

Bạn mới ra trường lúc nào mà đăng kí thi được level 2 vây. Trước khi tốt nghiệp à. CFAI bắt dc là ko hay đâu

demonminh

Nếu pass lvl 2 thì có thể apply vào vị trí Giao dịch viên ở công ty chứng khoán, còn lvl 3 thì apply vào vị trí Môi giới chứng khoán nha bạn!

dealer2704

Muốn làm gì thì quan trọng bạn phải hiểu rõ công việc mình muốn xin vào.
CFA chỉ cung cấp kiến thức thôi, nó phù hợp cho các bạn làm chứng khoán. Cụ thể là vị trí phân tích và vị trí tại Phòng Tư vấn. Còn làm giao dịch và môi giới thì CFA không áp dụng được nhiều ^^.

scrlichtc

Lúc bạn nộp CV kinh nghiệm 4 năm làm việc ý, mà CFAI thấy bạn register level 2 trước khi graduate thì ko hiểu họ sẽ làm gì nhỉ ??

khanhnguyen1510

Dạ e giện tại đã lấy bằng ( trc vài tháng) em cám ơn sự đóng góp ạ . Em cũng rất muốn làm vị trí môi giới và chắc sẽ apply vào đó ạ

Chanh Leo

Mình nghĩ quan trọng là kinh nghiệm. Làm phân tích hay tư vấn vào được công ty tốt thì kinh nghiệm là trên hết. Bạn mới ra trường, nếu kinh nghiệm làm việc chưa có nhiều nhưng đã có thành tích tham gia vào các hoạt động, cuộc thi, v...v... thời sinh viên sẽ là một lợi thế. Làm môi giới chứng khoán cũng hay nếu bạn có chút tố chất sales vì làm nvmg cũng có chỉ tiêu doanh số, số lượng khách hàng. Đối tượng khách hàng lại là nhà đầu tư có tiền nữa, nếu là nđt cá nhân thì đôi khi phải chiều khách như chiều vong ý :)). Bạn thử xem có cơ hội làm research assistant ở cty ck nào không. Để leo corporate ladder trong phân tích cũng khá vất vả đó. Bạn của mình break in vào finance cách đây 3 năm mà giờ mới lên đc bậc 2 (trong 6 bậc của cty bạn ý), một bạn khác làm Research assistant 3.5 năm mới lên được analyst bậc 1.

khanhnguyen1510

Cho em hỏi là ở đây có anh chị nào làm bank không ạ. Nếu làm bank thì các vị trí như hỗ trợ tín dụng , thẩm định hay cao hơn một chút là khối nguồn vốn có phù hợp với một CFA để em phấn đấu ạ( ban đầu chỉ có thể làm tín dụng doanh nghiệp để tiếp cận ). Em là sinh viên tài chính ngân hàng ạ

nguyenduong72

Cho em hỏi là ở đây có anh chị nào làm bank không ạ. Nếu làm bank thì các vị trí như hỗ trợ tín dụng , thẩm định hay cao hơn một chút là khối nguồn vốn có phù hợp với một CFA để em phấn đấu ạ( ban đầu chỉ có thể làm tín dụng doanh nghiệp để tiếp cận ). Em là sinh viên tài chính ngân hàng ạ
1. Chị đã gặp rất nhiều b pass level 2 trước khi tốt nghiệp, cũng đã gặp rất nhiều a/c đã lấy chartered. mọi người đều nói CFAI k check lại chuyện tốt nghiệp trước hay sau đâu. k quan trọng. với lại, họ cũng thích có thêm member để còn thu phí chớ :)
2. bank hay CK cũng thế thôi, có CFA thì dễ qua vòng hồ sơ. còn vẫn phải các kiến thức khác nữa. e apply nguồn vốn khá ok. mới ra trường thấy vị trí ngon thì cứ nộp, chứ đừng làm tạm cái này, cái kia rồi mới phân đấu e ạ.

khanhnguyen1510

1. Chị đã gặp rất nhiều b pass level 2 trước khi tốt nghiệp, cũng đã gặp rất nhiều a/c đã lấy chartered. mọi người đều nói CFAI k check lại chuyện tốt nghiệp trước hay sau đâu. k quan trọng. với lại, họ cũng thích có thêm member để còn thu phí chớ :)
2. bank hay CK cũng thế thôi, có CFA thì dễ qua vòng hồ sơ. còn vẫn phải các kiến thức khác nữa. e apply nguồn vốn khá ok. mới ra trường thấy vị trí ngon thì cứ nộp, chứ đừng làm tạm cái này, cái kia rồi mới phân đấu e ạ.
ÔI chị ơi nhưng em không có kinh nghiệm chị ạ, nhưng em cám ơn ạ , chắc từ giờ cái chỗ nào tuyển nguồn vốn em cũng apply hết